Bài viếtMở biểu đồ

Cổ phiếu MSR có tốt không? Một quý lãi bằng gần 16 năm cộng lại, và giá cổ phiếu đã kịp tính trước điều đó

Uptrend.vnNghiên cứu doanh nghiệp · 17/10/2026
MSRCÔNG TY CỔ PHẦN MASAN HIGH-TECH MATERIALS64.30 -2.58%

Chỉ trong quý 2/2026, Masan High-Tech Materials lãi 1.666 tỷ, nhiều hơn gần 16 năm trước cộng lại, vì Trung Quốc siết xuất khẩu đẩy giá vonfram lên gấp 6 lần. Cổ phiếu tăng khoảng 174% từ đầu năm, P/E theo quá khứ đã lên khoảng 30 lần. Từ đây, câu chuyện không còn là MSR có lãi không, mà là giá vonfram giữ được bao lâu.

Cổ phiếu MSR có tốt không?

MSR là cổ phiếu hàng hóa chu kỳ thuần, lợi nhuận chạy theo một biến số là giá vonfram (APT). Nền tài chính theo cách chấm của Uptrend hiện được 2/5 sao (dưới trung bình).

Định giá cổ phiếu MSR 2026: đắt hay rẻ?

Theo BSC (giá 43.700 đồng ngày 26/8/2026), P/E dự phóng 2026 khoảng 8 lần với giả định giá vonfram neo cao; TCBS cùng ngày dự phóng lãi chỉ bằng khoảng một nửa BSC (elibook 4/9/2026). Theo Simplize (giá khoảng 65.900 đồng, khoảng 15/10/2026): P/E theo 4 quý gần nhất khoảng 30 lần, P/B khoảng 5,1 lần, EV/EBITDA khoảng 18,6 lần, vốn hóa khoảng 72.800 tỷ. Phiên gần nhất: P/E 29,1 lần, P/B 5,3 lần.

Có nên mua cổ phiếu MSR lúc này?

Trang này không đưa lời khuyên mua hay bán MSR. Câu trả lời tuỳ vào giá bạn mua, thời gian bạn giữ và việc doanh nghiệp có giữ được những điểm dưới đây hay không. Ba thứ nên kiểm tra trước khi quyết định:

  • Giá APT châu Âu/Rotterdam theo tuần, ngưỡng 3.000 USD/mtu
  • Biên lợi nhuận gộp theo quý (25,3% Q2/2026, 30,6% Q1/2026)
  • Hàng tồn kho (8.726 tỷ) và vay ngắn hạn (5.362 tỷ) cuối Q2/2026

Cổ phiếu chu kỳ hàng hóa, đầu cơ theo giá vonfram, trên UPCoM với sở hữu nước ngoài rất thấp. Theo góc SEPA/CANSLIM, lợi nhuận quý đang tăng đột biến và sức mạnh giá rất cao (RS 99 theo elibook 4/9/2026, tăng khoảng 174% từ đầu năm theo Simplize), nhưng với cổ phiếu hàng hóa thì lợi nhuận đỉnh thường trùng giá cổ phiếu đỉnh; chỉ còn hợp lệ khi giá APT giữ vững và biên gộp cải thiện cùng lúc.

Phần dưới là bài phân tích đầy đủ.

MSR là cổ phiếu hàng hóa chu kỳ thuần, lợi nhuận chạy theo một biến số là giá vonfram (APT). Q2/2026 doanh thu 8.138 tỷ, gấp hơn 5 lần cùng kỳ, lãi sau thuế 1.666 tỷ, cao nhất từ khi hoạt động, vì giá APT bình quân quý lên 3.245 USD/mtu, gấp hơn 6 lần cùng kỳ (VietnamFinance 29/7/2026). 6 tháng lãi khoảng 2.202 tỷ, đã đạt 88% mức trên của kế hoạch 1.700–2.500 tỷ (elibook 4/9/2026). Giá cổ phiếu chạy còn nhanh hơn: từ 43.700 đồng ngày 26/8/2026 (elibook) lên khoảng 65.900 đồng giữa tháng 10/2026, tăng khoảng 174% từ đầu năm, P/E theo 4 quý gần nhất khoảng 30 lần, P/B khoảng 5,1 lần (Simplize, khoảng 15/10/2026) => thị trường đã trả trước cho kịch bản giá vonfram neo cao nhiều năm. Chất xúc tác gần nhất là KQKD Q3/2026 và giá APT quanh ngưỡng 3.000 USD/mtu.

MSR kiếm tiền như thế nào

Tiền vào gần như toàn bộ từ vonfram: Q2/2026 doanh thu vonfram 7.594 tỷ, chiếm hơn 93% tổng doanh thu (VietnamFinance 29/7/2026); phần còn lại từ fluorspar, bismuth, đồng. Mỏ Núi Pháo (Thái Nguyên) khai thác quặng, rồi tinh luyện thành APT và oxit vonfram bán cho ngành công cụ cắt, điện tử, quốc phòng. Q2/2026 chế biến 708 nghìn tấn quặng (+29%), sản lượng vonfram tinh luyện 1.430 tấn (+91%) => vì sản lượng tinh luyện tăng nhanh hơn quặng tự khai thác, MSR vẫn phải mua một phần tinh quặng bên ngoài với giá thị trường, nên biên gộp Q2 chỉ 25,3%, thấp hơn Q1 (30,6%) dù giá bán tăng mạnh (elibook tổng hợp TCBS, 4/9/2026). Chi phí lớn nhất là giá vốn (6.076 tỷ trong Q2) và lãi vay (310 tỷ/quý). Lợi thế: Núi Pháo là một trong các nguồn cung vonfram lớn nhất ngoài Trung Quốc, đúng lúc Trung Quốc giới hạn chỉ khoảng 15 doanh nghiệp được xuất khẩu vonfram giai đoạn 2026–2027 => khách phương Tây cần nguồn thay thế. Thông tin thị phần ngoài Trung Quốc mỗi nguồn nêu một số khác nhau nên không ghi số. Không tìm được số liệu so sánh có kiểm chứng với đối thủ cụ thể. Lịch sử cho thấy mô hình này rất nhạy giá: 2023–2024 MSR lỗ lần lượt 1.576 và 1.638 tỷ; cuối 2024 bán mảng tinh luyện H.C. Starck cho Mitsubishi Materials (giá trị vốn 134,5 triệu USD) để giảm nợ, nên doanh thu 2025 chỉ còn 7.443 tỷ (VietnamFinance 29/7/2026).

Những điểm quyết định

Giá APT có neo trên 3.000 USD/mtu

Cùng ngày 26/8/2026, BSC dự phóng lãi 2026 là 5.923 tỷ còn TCBS chỉ 3.165 tỷ, cách nhau gần gấp đôi chỉ vì giả định giá (elibook 4/9/2026) => định giá MSR phụ thuộc hoàn toàn vào hạn ngạch xuất khẩu của Trung Quốc và nhu cầu công nghiệp, quốc phòng.

Tỷ lệ quặng tự khai thác

Biên gộp Q2/2026 chỉ 25,3%, thấp hơn Q1 (30,6%) vì phải mua tinh quặng ngoài giá cao (elibook 4/9/2026); từ Q3/2026 sản lượng quặng tăng nhờ giấy phép khai thác 28 triệu tấn được điều chỉnh (SGGP 5/5/2026) => càng ít mua ngoài thì giá tăng càng chảy thẳng vào lợi nhuận.

Tồn kho và nợ vay

Tồn kho cuối Q2 lên 8.726 tỷ, vay ngắn hạn từ 2.872 lên 5.362 tỷ trong một quý (elibook) => giá giữ thì đây là hàng lãi to; giá gãy thì vừa phải trích lập giảm giá tồn kho vừa gánh lãi vay.

Hành trình

MSR thành lập năm 2010, lên UPCoM tháng 9/2015 (Simplize), quản lý mỏ đa kim Núi Pháo (Thái Nguyên), bắt đầu sản xuất thương mại năm 2014 (VietnamFinance 29/7/2026) => từ đầu đã là một mỏ vonfram lớn ngoài Trung Quốc. Bước ngoặt thứ hai là đi xuống hạ nguồn: 2014 lập liên doanh chế biến với H.C. Starck (Đức), 2018 chi 29,1 triệu USD mua 49% còn lại, 2020 mua nền tảng tinh chế vonfram toàn cầu của H.C. Starck khoảng 80 triệu euro => doanh thu phình to nhưng gánh thêm nợ và chi phí châu Âu, 2023–2024 lỗ lần lượt 1.576 và 1.638 tỷ. Bước ngoặt thứ ba là cuối 2024 bán toàn bộ H.C. Starck cho Mitsubishi Materials, giá trị vốn 134,5 triệu USD (VietnamFinance) => MSR quay về làm mỏ gọn nhẹ, đúng lúc Trung Quốc siết xuất khẩu vonfram năm 2026 đẩy giá APT tăng hơn 200% từ đầu năm (elibook 4/9/2026).

Người cầm lái

MSR thuộc Tập đoàn Masan, Masan sở hữu phần lớn lợi ích kinh tế (SGGP 5/5/2026); các nguồn đã đọc không nêu tên Chủ tịch, Tổng Giám đốc hiện tại. Mục tiêu công ty nêu: lãi 2026 khoảng 1.700–2.500 tỷ (elibook 4/9/2026), nâng công suất oxit vonfram lên trên 8.000 tấn WO3/năm vào 2027, đưa nợ ròng/EBITDA từ 3,5 lần (quý 1) về khoảng 1,7 lần cuối 2026, có tiền mặt ròng dương sớm nhất giữa 2027 hoặc cuối 2028 nếu thận trọng (SGGP 5/5/2026), giữ khoảng 200 triệu USD tiền mặt cuối 2026 (Znews 5/8/2026), và chuyển niêm yết từ UPCoM sang HOSE (SGGP). Thực tế đang vượt: 6 tháng đạt 88% mức trên kế hoạch lãi, ban lãnh đạo nói sẽ vượt đáng kể và không coi quý 2 là đỉnh chu kỳ (Znews 5/8/2026); nợ ròng/EBITDA đã về khoảng 2,1 lần cuối tháng 6 (VietnamFinance). Phần lệch: vay ngắn hạn lại tăng gần gấp đôi trong quý 2 vì ôm thêm hàng tồn.

Mạnh, yếu, cơ hội, thách thức

Điểm mạnh

  • Núi Pháo là một trong các mỏ vonfram lớn nhất ngoài Trung Quốc, Q2/2026 vonfram chiếm khoảng 93% doanh thu (VietnamFinance 29/7/2026).
  • Sản lượng vonfram tinh luyện Q2/2026 tăng 91% lên 1.430 tấn (VietnamFinance 29/7/2026).
  • EBITDA Q2/2026 đạt 2.492 tỷ, tăng 337% (VietnamFinance 29/7/2026).

Điểm yếu

  • Biên gộp Q2/2026 chỉ 25,3%, giảm từ 30,6% Q1 vì mua tinh quặng ngoài (elibook 4/9/2026).
  • Tổng nợ vay 13.288 tỷ cuối Q2/2026 (elibook 4/9/2026).
  • Lợi nhuận phụ thuộc gần như duy nhất vào giá vonfram; 2023–2024 lỗ hơn 1.500 tỷ mỗi năm.

Cơ hội

  • Trung Quốc chỉ cho khoảng 15 doanh nghiệp xuất khẩu vonfram giai đoạn 2026–2027, khách phương Tây cần nguồn thay thế.
  • Mở rộng Núi Pháo và Núi Chiểm (tổng khoảng 115 triệu tấn tài nguyên) có thể kéo dài đời mỏ thêm 20–30 năm.
  • Chuyển niêm yết sang HOSE để mở rộng cổ đông và dòng vốn tổ chức (SGGP 5/5/2026).

Thách thức

  • Tồn kho 8.726 tỷ cuối Q2/2026, gấp hơn 2 lần cuối Q1 (elibook 4/9/2026).
  • Thuế suất hiệu dụng Q2 chỉ 4,7% nhờ lỗ lũy kế, hết lỗ để trừ thì lãi sau thuế thấp đi.
  • Trung Quốc nới hạn ngạch hoặc nhu cầu công nghiệp yếu có thể kéo APT khỏi vùng 3.000 USD/mtu.

Những con sóng đã qua

2023 – 2024

Giá yếu kéo dài trong hai năm thua lỗ. Giá vonfram thấp, lãi suất cao làm chi phí vay đắt. Lỗ 1.576 tỷ (2023) và 1.638 tỷ (2024), gánh mảng H.C. Starck ở châu Âu. Sóng gãy vì: Bán H.C. Starck cho Mitsubishi Materials cuối 2024 và giá vonfram bắt đầu tăng.

08/2025 – 08/2026

Tăng khoảng 125% trong 12 tháng tính đến 26/8/2026, lên 43.700 đồng (elibook 4/9/2026). Trung Quốc siết hạn ngạch khai thác và xuất khẩu vonfram, giá APT Rotterdam tăng hơn 200% từ đầu năm. Q1/2026 lãi 537 tỷ sau khi lỗ cùng kỳ, Q2/2026 lãi kỷ lục 1.666 tỷ. Sóng gãy vì: Không gãy, chỉ nghỉ ngắn quanh vùng đỉnh cũ cuối tháng 8.

09/2026 – 10/2026

Tăng tiếp khoảng 39% trong một tháng, lên khoảng 65.900 đồng giữa tháng 10/2026, tăng khoảng 174% từ đầu năm (Simplize). Dòng tiền đổ vào nhóm khoáng sản chiến lược. Ban lãnh đạo nói sẽ vượt kế hoạch đáng kể, kế hoạch chuyển sang HOSE, tạm ứng cổ tức tiền mặt 1.000 đồng (Simplize). Sóng gãy vì: Đang diễn ra; điểm cần canh là giá APT và KQKD Q3/2026.

MSR chạy theo giá APT châu Âu gần như một đổi một, và giá APT lại chạy theo chính sách của Trung Quốc, nước kiểm soát phần lớn nguồn cung: Trung Quốc siết hạn ngạch => APT tăng => lợi nhuận MSR nhảy vọt => cổ phiếu tăng gấp mấy lần. Chiều ngược lại cũng đúng: 2023–2024 giá vonfram yếu là lỗ hơn 1.500 tỷ mỗi năm. Với cổ phiếu hàng hóa, giá cổ phiếu thường đạt đỉnh trước hoặc cùng lúc lợi nhuận đạt đỉnh, vì người mua nhìn về giá hàng hóa năm sau chứ không phải quý này => lúc P/E theo quá khứ thấp nhất lại thường là lúc rủi ro nhất. Sóng của MSR hay chết khi Trung Quốc nới xuất khẩu, khi nhu cầu công nghiệp chậm lại, hoặc khi lợi nhuận quý không còn vượt kỳ vọng.

Ai nắm cổ phần

Masan sở hữu phần lớn lợi ích kinh tế tại MSR (SGGP 5/5/2026); các nguồn đã đọc không nêu tỷ lệ chính xác. Tỷ lệ sở hữu nước ngoài rất thấp, khoảng 0,3–0,5% (elibook 4/9/2026), và cổ phiếu nằm trên UPCoM => lượng cổ phiếu trôi nổi nhỏ, phần lớn nằm trong tay Masan, giá dễ biến động mạnh. Tổng số cổ phiếu khoảng 1,105 tỷ (Simplize). Điểm đáng chú ý về quản trị: MSR là nguồn tiền dài hạn cho công ty mẹ Masan (SGGP), nên quyết định cổ tức, bán bớt cổ phần hay chuyển sàn chủ yếu phục vụ chiến lược của Masan. Năm 2026 MSR tạm ứng cổ tức tiền mặt 1.000 đồng/cổ phiếu (Simplize), ngay sau hai năm lỗ 2023–2024. Việc chuyển niêm yết sang HOSE đã được Masan công bố nhưng chưa có thời điểm.

Đắt hay rẻ

Theo BSC (giá 43.700 đồng ngày 26/8/2026), P/E dự phóng 2026 khoảng 8 lần với giả định giá vonfram neo cao; TCBS cùng ngày dự phóng lãi chỉ bằng khoảng một nửa BSC (elibook 4/9/2026). Theo Simplize (giá khoảng 65.900 đồng, khoảng 15/10/2026): P/E theo 4 quý gần nhất khoảng 30 lần, P/B khoảng 5,1 lần, EV/EBITDA khoảng 18,6 lần, vốn hóa khoảng 72.800 tỷ. P/E quá khứ cao vì còn gồm các quý lãi thấp, nên nhìn P/E dự phóng sẽ thấp hơn nhiều; nhưng giá đã tăng khoảng 50% kể từ khi BSC tính mức 8 lần => P/E dự phóng theo BSC giờ quanh 12 lần, còn theo TCBS thì khoảng gấp đôi. Không có đối thủ niêm yết trong nước để so; điều cần hỏi là giá APT giữ được trong bao lâu.

Chuyện sắp tới

  • KQKD Q3/2026: sản lượng quặng tự khai thác tăng, biên gộp hồi. Thời điểm: Cuối 10/2026. Xác nhận khi: Lãi quý 3 trên mức 1.666 tỷ của quý 2, biên gộp trên 30%.
  • Chuyển niêm yết từ UPCoM sang HOSE. Thời điểm: Chưa có lịch. Xác nhận khi: Nộp hồ sơ và HOSE chấp thuận niêm yết.
  • Trung Quốc giữ hạn ngạch xuất khẩu vonfram giai đoạn 2026–2027. Thời điểm: Theo thông báo hạn ngạch của Trung Quốc. Xác nhận khi: APT châu Âu giữ trên 3.000 USD/mtu.

Rủi ro lớn nhất

Giá vonfram đảo chiều khi MSR vừa ôm nhiều hàng và nợ. Cuối Q2/2026 tồn kho vọt lên 8.726 tỷ (gấp hơn 2 lần cuối Q1), tổng nợ vay 13.288 tỷ, vay ngắn hạn tăng từ 2.872 lên 5.362 tỷ chỉ trong một quý (elibook 4/9/2026) => nếu APT rơi khỏi vùng 3.000 USD/mtu, MSR vừa phải bán rẻ hơn, vừa có thể phải trích lập giảm giá tồn kho mua giá cao, trong khi lãi vay vẫn chạy. Năm 2023–2024 đã cho thấy kịch bản này: giá vonfram yếu là lỗ hơn 1.500 tỷ mỗi năm. Rủi ro kế tiếp: thuế suất hiệu dụng Q2 chỉ 4,7% nhờ dùng lỗ lũy kế 2023–2024, khi hết lỗ để khấu trừ thì cùng mức lãi trước thuế sẽ ra lãi sau thuế thấp hơn.

Cần theo dõi gì

  • Giá APT châu Âu/Rotterdam theo tuần, ngưỡng 3.000 USD/mtu
  • Biên lợi nhuận gộp theo quý (25,3% Q2/2026, 30,6% Q1/2026)
  • Hàng tồn kho (8.726 tỷ) và vay ngắn hạn (5.362 tỷ) cuối Q2/2026
  • Nợ ròng/EBITDA (khoảng 2,1 lần cuối 6/2026, mục tiêu 1,7 lần cuối 2026)
  • Tiến độ chuyển sàn HOSE và cấp phép mở rộng Núi Pháo, Núi Chiểm

Cổ phiếu chu kỳ hàng hóa, đầu cơ theo giá vonfram, trên UPCoM với sở hữu nước ngoài rất thấp. Theo góc SEPA/CANSLIM, lợi nhuận quý đang tăng đột biến và sức mạnh giá rất cao (RS 99 theo elibook 4/9/2026, tăng khoảng 174% từ đầu năm theo Simplize), nhưng với cổ phiếu hàng hóa thì lợi nhuận đỉnh thường trùng giá cổ phiếu đỉnh; chỉ còn hợp lệ khi giá APT giữ vững và biên gộp cải thiện cùng lúc.

Nghiên cứu của Uptrend.vn ngày 17/10/2026, số liệu doanh nghiệp đến Q2/2026. Mọi con số đều kèm nguồn ở cuối bài; những điểm chưa kiểm chứng được đã bỏ ra.

Giá cổ phiếu MSR hôm nay

Phiên gần nhất MSR đóng cửa ở 64.30 nghìn đồng, -2.58% so với giá tham chiếu.

Vốn hoá thị trường70 665 tỷ đồng
P/E29.08
P/B5.32
EPS 4 quý gần nhất2 209 đồng
Cao nhất 52 tuần68.20 nghìn đồng
Thấp nhất 52 tuần21.05 nghìn đồng
Sao cơ bản Uptrend★★☆☆☆ 2/5 sao · Dưới trung bình

Giá và chỉ số phiên gần nhất, cập nhật 17/10/2026.

Giá cổ phiếu MSR qua các năm

Từ năm 2016 tới nay, giá MSR cao nhất là 70.00 nghìn đồng (ngày 12/10/2026), thấp nhất là 6.03 nghìn đồng (ngày 22/02/2016). Giá đã điều chỉnh theo cổ tức và cổ phiếu thưởng, nên có thể khác giá khớp lệnh thực tế ngày đó. Nguồn: VNDirect.

NămCao nhấtThấp nhấtCuối năm
2026 (đến 16/10)70.0023.8064.90
202531.1410.1924.09
202418.8010.7711.46
202320.669.6014.20
202233.597.3410.67
202131.6315.6726.44
202022.8212.1421.55
201920.4611.8515.67
201826.2511.8516.90
201718.319.2217.31
201625.616.0310.50

Đơn vị: nghìn đồng.

Cổ tức MSR 2026 và lịch sử chia cổ tức

Đợt cổ tức tiền mặt gần nhất của MSR: 1.000 đồng/cổ phiếu (năm tài chính 2026, đợt 1). Ngày giao dịch không hưởng quyền 16/09/2026, tiền về tài khoản ngày 24/09/2026.

Cổ tức tiền mặt theo năm tài chính: 2026: 1.000 đ/cp.

Nội dungKhông hưởng quyềnThanh toán
Trả cổ tức đợt 1/2026 (1000 đ/cp)16/09/202624/09/2026

Ngày giao dịch không hưởng quyền: mua từ ngày này trở đi thì không được nhận đợt cổ tức đó. Nguồn: lịch sự kiện quyền công bố trên sàn, cập nhật mỗi lần trang được làm mới.

Báo cáo tài chính MSR: 4 quý gần nhất

Q3/2025Q4/2025Q1/2026Q2/2026
Doanh thu2 0412 3952 9938 138
Lợi nhuận sau thuế52225371 666

Đơn vị: tỷ đồng.

Hỏi nhanh

Cổ phiếu MSR hôm nay giá bao nhiêu?

Phiên gần nhất MSR đóng cửa ở 64.30 nghìn đồng (64 300 đồng), -2.58% so với tham chiếu. Số liệu trên trang này cập nhật ngày 17/10/2026.

MSR kiếm tiền từ đâu?

Tiền vào gần như toàn bộ từ vonfram: Q2/2026 doanh thu vonfram 7.594 tỷ, chiếm hơn 93% tổng doanh thu (VietnamFinance 29/7/2026); phần còn lại từ fluorspar, bismuth, đồng. Mỏ Núi Pháo (Thái Nguyên) khai thác quặng, rồi tinh luyện thành APT và oxit vonfram bán cho ngành công cụ cắt, điện tử, quốc phòng.

Điều gì quyết định triển vọng của MSR?

Theo nghiên cứu của Uptrend.vn, có 3 điểm quyết định: Giá APT có neo trên 3.000 USD/mtu; Tỷ lệ quặng tự khai thác; Tồn kho và nợ vay.

Vốn hoá và P/E của MSR là bao nhiêu?

Vốn hoá thị trường của MSR khoảng 70 665 tỷ đồng, P/E 29.08 và P/B 5.32.

MSR là cổ phiếu của công ty nào?

MSR là mã cổ phiếu của CÔNG TY CỔ PHẦN MASAN HIGH-TECH MATERIALS, niêm yết trên sàn UPCOM, ngành Khai khoáng và chế biến vonfram (vật liệu công nghệ cao).

Nguồn

  1. MSR: Vonfram lập đỉnh đưa Masan High-Tech Materials lãi kỷ lục quý 2, nhưng hai công ty chứng khoán cãi nhau gay gắt về nửa cuối năm (elibook, 4/9/2026)
  2. MSR và lộ trình 'vượt núi' lên đỉnh lợi nhuận 1.666 tỷ đồng (VietnamFinance, 29/7/2026)
  3. Chỉ một quý Masan High-Tech Materials tạo nhiều lợi nhuận hơn gần 16 năm trước cộng lại (Tạp chí Kinh tế Tài chính, 30/7/2026)
  4. Sau quý II kỷ lục, điều gì đang chờ MSR trong nửa cuối năm (Znews, 5/8/2026)
  5. MSR bứt phá năm 2026 (SGGP, 5/5/2026)
  6. Simplize - cổ phiếu MSR

Biểu đồ, tín hiệu và Radar của MSR cập nhật trong phiên.

Mở biểu đồ MSR trên Uptrend