Bài viếtMở biểu đồ

Cổ phiếu PAC có tốt không? Bán ắc quy cho VinFast, doanh thu năm nào cũng tăng mà lãi vẫn giậm chân

Uptrend.vnNghiên cứu doanh nghiệp · 17/10/2026
PACCông ty Cổ phần Pin Ắc quy miền Nam14.60 +0.34%

Pinaco là nhà cung cấp độc quyền ắc quy hệ thống điều khiển cho VinFast, xuất khẩu tăng gần 30%. Vậy mà nửa đầu 2026 lãi giảm 30%, và ba năm liền lợi nhuận chỉ quanh 115–127 tỷ. Thủ phạm là giá chì và tỷ giá, hai thứ công ty không điều khiển được.

Cổ phiếu PAC có tốt không?

PAC là nhà sản xuất ắc quy chì axit lâu năm, do Vinachem nắm 51,43% và đối tác Nhật Furukawa Battery nắm 10,54% (Nhà Đầu Tư 26/3/2026), đang ở pha doanh thu tăng nhưng lợi nhuận đi lùi: 6 tháng 2026 doanh thu 1.886 tỷ (+6,7%) nhưng lãi sau thuế chỉ gần 48 tỷ (-30%) vì giá chì, tỷ giá và lãi suất cùng tăng (Người Quan Sát 28/7/2026).

Định giá cổ phiếu PAC 2026: đắt hay rẻ?

Theo Simplize (truy cập 17/10/2026, giá 14.600 đồng): P/E khoảng 11,5 lần, P/B khoảng 1,06 lần, vốn hóa khoảng 1.119 tỷ. Bản nghiên cứu ngày 13/10/2026 ghi P/E khoảng 11,3 lần, P/B khoảng 1 lần. Phiên gần nhất: P/E 11,5 lần, P/B 1,1 lần.

Có nên mua cổ phiếu PAC lúc này?

Trang này không đưa lời khuyên mua hay bán PAC. Câu trả lời tuỳ vào giá bạn mua, thời gian bạn giữ và việc doanh nghiệp có giữ được những điểm dưới đây hay không. Ba thứ nên kiểm tra trước khi quyết định:

  • Biên lợi nhuận gộp theo quý: khoảng 12,5% ở Q2/2026, quay về trên 14–15% là tín hiệu tốt
  • Giá chì, kẽm trên sàn LME và tỷ giá USD/VND
  • Doanh thu xuất khẩu (905 tỷ năm 2025) và doanh số từ VinFast

Cổ phiếu sản xuất công nghiệp vốn hóa nhỏ, mang tính chu kỳ theo giá nguyên liệu, thanh khoản thấp. Theo góc SEPA/CANSLIM, lợi nhuận đang giảm nên chưa đạt chuẩn; chỉ đáng chú ý khi lợi nhuận quý quay lại tăng mạnh so với cùng kỳ nhờ biên gộp hồi phục, kèm giá vượt vùng đỉnh gần nhất với thanh khoản tăng đột biến.

Phần dưới là bài phân tích đầy đủ.

PAC là nhà sản xuất ắc quy chì axit lâu năm, do Vinachem nắm 51,43% và đối tác Nhật Furukawa Battery nắm 10,54% (Nhà Đầu Tư 26/3/2026), đang ở pha doanh thu tăng nhưng lợi nhuận đi lùi: 6 tháng 2026 doanh thu 1.886 tỷ (+6,7%) nhưng lãi sau thuế chỉ gần 48 tỷ (-30%) vì giá chì, tỷ giá và lãi suất cùng tăng (Người Quan Sát 28/7/2026). Ba năm gần đây lãi chỉ quanh 115–127 tỷ dù doanh thu tăng đều. P/E khoảng 11,5 lần, P/B khoảng 1,06 lần ở giá 14.600 đồng (Simplize, truy cập 17/10/2026) => không rẻ với một doanh nghiệp lợi nhuận đi ngang nhiều năm và đang giảm, thị trường chưa có lý do trả cao hơn. Chất xúc tác gần nhất là KQKD Q3/2026 xem biên gộp có hồi lại không.

PAC kiếm tiền như thế nào

Tiền vào từ bán ắc quy khởi động cho ô tô, xe máy (thương hiệu Đồng Nai, Con Ó, PAC) qua ba kênh: thị trường thay thế trong nước (đại lý, tiệm sửa xe) khoảng 70% sản lượng, xuất khẩu khoảng 20%, lắp ráp mới (OEM) khoảng 10% (Tạp chí Công Thương 16/7/2025). Năm 2025 doanh thu 3.587 tỷ (+12%), xuất khẩu 905 tỷ (+27,4%), lãi sau thuế khoảng 118 tỷ (-8,5%) (Nhà Đầu Tư 26/3/2026). Chi phí lớn nhất là nguyên liệu chì, kẽm: quý 2/2026 giá vốn bằng 76,9% doanh thu (Người Quan Sát 28/7/2026) => giá chì thế giới và tỷ giá quyết định biên lợi nhuận; năm 2025 giá kẽm trên LME tăng hơn 20%. Lợi thế là danh sách khách OEM lớn (VinFast, Ford, Honda, Yamaha, Hyundai Thành Công, THACO) và vị trí nhà cung cấp độc quyền ắc quy hệ thống điều khiển cho VinFast (Tạp chí Công Thương 16/7/2025). Không tìm được số liệu thị phần hoặc kết quả của đối thủ (như GS Battery) để so sánh.

Những điểm quyết định

Giá chì và tỷ giá

Nguyên liệu chiếm phần lớn giá vốn, giá vốn quý 2/2026 bằng 76,9% doanh thu (Người Quan Sát 28/7/2026). Nửa đầu 2026 giá bán không tăng kịp chi phí => biên gộp co lại; khi chì và tỷ giá hạ nhiệt, lợi nhuận có thể hồi nhanh vì doanh thu vẫn đang tăng.

Xuất khẩu và khách xe điện

Xuất khẩu tăng 27,4% năm 2025 lên 905 tỷ, dây chuyền CMF đang nâng cấp cho xuất khẩu và VinFast (Nhà Đầu Tư 26/3/2026) => kênh này lớn đủ nhanh thì PAC thoát vùng lãi đi ngang 115–127 tỷ; nếu không, PAC vẫn là doanh nghiệp tăng doanh thu mà không tăng lãi.

Hành trình

Tiền thân là Công ty Pin ắc quy Miền Nam, thành lập ngày 19/04/1976; năm 2004 cổ phần hóa và từ năm 2006 niêm yết HOSE (Simplize) => doanh nghiệp nhà nước có cổ phiếu đại chúng nhưng Vinachem vẫn giữ quyền chi phối 51,4%. Bước ngoặt thứ nhất là đưa đối tác Nhật Furukawa Battery vào làm cổ đông lớn với 10,54% (VietnamFinance 16/7/2025) => có nguồn công nghệ để sản xuất ắc quy cho các hãng xe. Bước ngoặt thứ hai là trở thành nhà cung cấp độc quyền ắc quy cho hệ thống điều khiển trên xe VinFast, doanh số từ hợp tác này vượt 100 tỷ, gấp đôi năm 2024 (VietnamFinance 16/7/2025) => PAC có chân trong chuỗi xe điện. Bước ngoặt thứ ba là năm 2025 bỏ dự án nhà máy ở KCN An Phước, chuyển sang nâng cấp dây chuyền ắc quy miễn bảo dưỡng (CMF) cho xuất khẩu và xe điện (Nhà Đầu Tư 26/3/2026) => chọn hiện đại hóa thay vì mở rộng mặt bằng.

Người cầm lái

Theo báo cáo thường niên 2024, Chủ tịch HĐQT là ông Lê Hoàng, Tổng giám đốc kiêm Bí thư Đảng ủy là ông Lê Văn Năm (BCTN 2024, đăng trên BSC). Ban lãnh đạo là người của Vinachem, cổ đông chi phối 51,43%, nên mục tiêu gắn với chỉ tiêu tập đoàn hơn là giá cổ phiếu. Năm 2025 công ty đặt doanh thu 4.000 tỷ và lãi trước thuế 165 tỷ (VietnamFinance 16/7/2025); thực tế doanh thu 3.587 tỷ và lãi sau thuế khoảng 118 tỷ, giảm 8,5% (Nhà Đầu Tư 26/3/2026) => trượt cả doanh thu lẫn lợi nhuận. Hướng đi 2026 là đẩy xuất khẩu sang Trung Đông, Đông Nam Á, tìm đối tác ở châu Phi, Bắc Mỹ, Nga và nâng cấp dây chuyền CMF. Nửa đầu 2026 lợi nhuận tiếp tục đi lùi: lãi trước thuế 63,2 tỷ, giảm khoảng 31% (Người Quan Sát 28/7/2026) => chiến lược đúng hướng nhưng chưa chuyển thành lãi.

Mạnh, yếu, cơ hội, thách thức

Điểm mạnh

  • Thương hiệu ắc quy lâu đời, thành lập từ 1976 (Simplize).
  • Nhà cung cấp độc quyền ắc quy hệ thống điều khiển cho VinFast, doanh số trên 100 tỷ (VietnamFinance 16/7/2025).
  • Xuất khẩu năm 2025 đạt 905 tỷ, tăng 27,4% (Nhà Đầu Tư 26/3/2026).
  • Tiền và tiền gửi 753 tỷ cuối 2025 (Nhà Đầu Tư 26/3/2026).

Điểm yếu

  • Biên gộp quý 2/2026 chỉ khoảng 12,5%, thấp hơn mức 16,1% của quý 2/2022 (Người Quan Sát 28/7/2026; VnBusiness 18/7/2022).
  • Lãi sau thuế ba năm gần đây chỉ quanh 115–127 tỷ dù doanh thu tăng (Nhà Đầu Tư 26/3/2026).
  • Năm 2025 trượt kế hoạch: doanh thu 3.587 tỷ so với kế hoạch 4.000 tỷ (VietnamFinance 16/7/2025; Nhà Đầu Tư 26/3/2026).
  • Vay ngắn hạn 1.349 tỷ, nợ/vốn chủ khoảng 1,3 lần (Nhà Đầu Tư 26/3/2026).

Cơ hội

  • Mở rộng xuất khẩu sang Trung Đông, Đông Nam Á, tìm đối tác ở châu Phi, Bắc Mỹ, Nga (Nhà Đầu Tư 26/3/2026).
  • Dây chuyền ắc quy miễn bảo dưỡng CMF, chi phí dở dang 45,9 tỷ cuối 2025, tăng 132% (Nhà Đầu Tư 26/3/2026).
  • Có đối tác Nhật Furukawa Battery nắm 10,54% hỗ trợ công nghệ (Nhà Đầu Tư 26/3/2026).

Thách thức

  • Lãi sau thuế 6 tháng 2026 giảm khoảng 30% do giá chì, tỷ giá, lãi suất (Người Quan Sát 28/7/2026).
  • Chi phí bán hàng quý 2/2026 tăng khoảng 39% vì chi phí vận chuyển (Người Quan Sát 28/7/2026).
  • Giá kẽm trên LME năm 2025 tăng hơn 20% cộng biến động tỷ giá gây lỗ chênh lệch (Nhà Đầu Tư 26/3/2026).

Những con sóng đã qua

2024

Tăng gần 90% so với đầu năm, ngày 19/12/2024 giao dịch trên 44.000 đồng, riêng nửa đầu tháng 12 tăng gần 30% (Mekong ASEAN 19/12/2024, giá chưa điều chỉnh). Thị trường chung đi ngang, tiêu cực cuối năm. 9 tháng 2024 lãi trước thuế 124 tỷ (+19%), sắp tạm ứng cổ tức tiền 5%. Sóng gãy vì: Năm 2025 lợi nhuận giảm 8,5% do giá kẽm tăng hơn 20% và tỷ giá.

07/2025

Tăng trần ngày 16/7/2025 lên 27.050 đồng, vốn hóa gần 1.890 tỷ (VietnamFinance 16/7/2025). Thị trường tăng mạnh giữa 2025. 6 tháng 2025 lãi trước thuế 92 tỷ, vượt 12% kế hoạch bán niên. Sóng gãy vì: Cả năm 2025 vẫn trượt kế hoạch, lãi sau thuế giảm.

02/2026 – 03/2026

Đi ngược thị trường, từ khoảng 22.300 lên 28.000 đồng, có hai phiên tăng trần, trong khi VN-Index rơi từ gần 1.900 xuống dưới 1.600 điểm (Nhà Đầu Tư 26/3/2026). Thị trường chung điều chỉnh mạnh. Kỳ vọng xuất khẩu và khách hàng xe điện, công bố doanh số 2025 tăng mạnh. Sóng gãy vì: Lợi nhuận không xác nhận: 6 tháng 2026 lãi sau thuế giảm khoảng 30% (Người Quan Sát 28/7/2026); tháng 9–10/2026 giá đã điều chỉnh chỉ quanh 13.700–15.100 đồng (Simplize).

PAC là cổ phiếu vốn hóa nhỏ, thanh khoản thấp, nên sóng thường do tin riêng tạo ra và hay đi ngược thị trường (cuối 2024, đầu 2026 đều tăng khi VN-Index yếu). Mồi lửa thường là tin cổ tức, tin vượt kế hoạch quý hoặc câu chuyện VinFast, xuất khẩu. Nhưng sóng chết vì lợi nhuận không theo: lãi cả năm của PAC kẹt quanh 115–127 tỷ nhiều năm, nên mỗi lần giá chạy trước thì báo cáo quý sau kéo lại. Biến số thật sự nằm ở giá chì, kẽm và tỷ giá => khi giá nguyên liệu giảm, biên gộp mở rộng như quý 2/2022 (biên 16,1%), đó mới là lúc lợi nhuận có thể ủng hộ một sóng dài. Đọc biểu đồ PAC phải dùng giá đã điều chỉnh vì số cổ phiếu lưu hành đã thay đổi qua các năm.

Ai nắm cổ phần

Vinachem (Tập đoàn Hóa chất Việt Nam) nắm 51,43%, Furukawa Battery (Nhật) nắm 10,54% (Nhà Đầu Tư 26/3/2026); Sài Gòn 3 Jean nắm 6,46% (VietnamFinance 16/7/2025) => ba cổ đông lớn giữ khoảng 68%, phần lưu hành tự do nhỏ, giải thích vì sao giá dễ tăng trần rồi cũng dễ rơi. PAC có công ty liên kết là Công ty TNHH Đầu tư Kinh doanh Bất động sản Thịnh Phát, sở hữu 26% (Simplize). Ban lãnh đạo do Vinachem cử: Chủ tịch Lê Hoàng, Tổng giám đốc Lê Văn Năm theo BCTN 2024. Cổ tức năm 2024 là 15% mệnh giá, đã tạm ứng 5% bằng tiền tháng 1/2025 (BCTN 2024). Chưa thấy thông tin chính thức nào về việc Vinachem thoái vốn khỏi PAC trong các nguồn đã đọc.

Đắt hay rẻ

Theo Simplize (truy cập 17/10/2026, giá 14.600 đồng): P/E khoảng 11,5 lần, P/B khoảng 1,06 lần, vốn hóa khoảng 1.119 tỷ. Bản nghiên cứu ngày 13/10/2026 ghi P/E khoảng 11,3 lần, P/B khoảng 1 lần. So với chính lịch sử: lãi sau thuế ba năm gần đây quanh 115–127 tỷ (Nhà Đầu Tư 26/3/2026) => với vốn hóa khoảng 1.119 tỷ, thị trường đang trả khoảng 9–10 lần mức lãi bình thường của PAC, nhưng do lãi 4 quý gần nhất giảm nên P/E thực tế nhích lên hơn 11 lần. Không có báo cáo CTCK mới về PAC sau 2022 trên Simplize để so định giá với ngành. Kết luận: PAC không đắt nếu lãi quay về 115–127 tỷ, nhưng cũng không rẻ nếu biên gộp tiếp tục co như nửa đầu 2026.

Chuyện sắp tới

  • KQKD quý 3/2026: biên gộp có hồi lại không. Thời điểm: Cuối tháng 10/2026. Xác nhận khi: Biên gộp quý 3 quay lên trên 14%, lãi ròng tăng so với cùng kỳ.
  • Dây chuyền ắc quy miễn bảo dưỡng CMF đi vào sản xuất cho xuất khẩu và xe điện. Thời điểm: Chưa có lịch cụ thể. Xác nhận khi: Doanh thu xuất khẩu và doanh số VinFast tăng rõ trong báo cáo quý.

Rủi ro lớn nhất

Biên lợi nhuận mỏng và bị ép bởi giá nguyên liệu công ty không kiểm soát. Quý 2/2026 doanh thu tăng hơn 11% lên 1.007 tỷ nhưng lợi nhuận gộp đứng yên ở 126 tỷ, biên gộp chỉ khoảng 12,5%, trong khi chi phí bán hàng tăng 39% và lãi ròng giảm 34% còn 25,8 tỷ (Người Quan Sát 28/7/2026). Quý 2/2022 biên gộp từng đạt 16,1% (VnBusiness 18/7/2022) => mỗi điểm phần trăm biên gộp mất đi tương đương khoảng 35–40 tỷ lợi nhuận/năm với quy mô doanh thu hiện tại, xấp xỉ một phần ba lợi nhuận cả năm. Rủi ro kế tiếp: vay ngắn hạn 1.349 tỷ cuối 2025, nợ/vốn chủ khoảng 1,3 lần, chi phí lãi vay tăng từ 42 lên 49 tỷ (Nhà Đầu Tư 26/3/2026) => lãi suất tăng ăn thẳng vào lợi nhuận vốn đã mỏng.

Cần theo dõi gì

  • Biên lợi nhuận gộp theo quý: khoảng 12,5% ở Q2/2026, quay về trên 14–15% là tín hiệu tốt
  • Giá chì, kẽm trên sàn LME và tỷ giá USD/VND
  • Doanh thu xuất khẩu (905 tỷ năm 2025) và doanh số từ VinFast
  • Vay ngắn hạn (1.349 tỷ cuối 2025) và chi phí lãi vay
  • Chi phí bán hàng theo quý (tăng 39% ở Q2/2026)

Cổ phiếu sản xuất công nghiệp vốn hóa nhỏ, mang tính chu kỳ theo giá nguyên liệu, thanh khoản thấp. Theo góc SEPA/CANSLIM, lợi nhuận đang giảm nên chưa đạt chuẩn; chỉ đáng chú ý khi lợi nhuận quý quay lại tăng mạnh so với cùng kỳ nhờ biên gộp hồi phục, kèm giá vượt vùng đỉnh gần nhất với thanh khoản tăng đột biến.

Nghiên cứu của Uptrend.vn ngày 17/10/2026, số liệu doanh nghiệp đến Q2/2026. Mọi con số đều kèm nguồn ở cuối bài; những điểm chưa kiểm chứng được đã bỏ ra.

Giá cổ phiếu PAC hôm nay

Phiên gần nhất PAC đóng cửa ở 14.60 nghìn đồng, +0.34% so với giá tham chiếu.

Vốn hoá thị trường1 119 tỷ đồng
P/E11.50
P/B1.06
EPS 4 quý gần nhất1 270 đồng
Tỷ suất cổ tức4.15%
Cao nhất 52 tuần25.45 nghìn đồng
Thấp nhất 52 tuần13.70 nghìn đồng

Giá và chỉ số phiên gần nhất, cập nhật 17/10/2026.

Giá cổ phiếu PAC qua các năm

Từ năm 2016 tới nay, giá PAC cao nhất là 33.18 nghìn đồng (ngày 23/07/2025), thấp nhất là 6.81 nghìn đồng (ngày 18/01/2016). Giá đã điều chỉnh theo cổ tức và cổ phiếu thưởng, nên có thể khác giá khớp lệnh thực tế ngày đó. Nguồn: VNDirect.

NămCao nhấtThấp nhấtCuối năm
2026 (đến 16/10)25.7313.6014.60
202533.1816.4820.36
202432.6813.4725.18
202318.4812.8513.55
202219.7914.0117.60
202123.1413.0318.75
202014.137.7213.76
201917.5411.2911.77
201820.4013.8416.99
201722.1711.4819.14
201618.136.8112.18

Đơn vị: nghìn đồng.

Cổ tức PAC 2026 và lịch sử chia cổ tức

Đợt cổ tức tiền mặt gần nhất của PAC: 1.000 đồng/cổ phiếu (năm tài chính 2024, đợt 2). Ngày giao dịch không hưởng quyền 23/06/2025, tiền về tài khoản ngày 15/07/2025.

Đợt chia cổ phiếu gần nhất: cổ tức bằng cổ phiếu, trả cổ tức năm 2025, tỷ lệ 100:10, ngày giao dịch không hưởng quyền 12/06/2026.

Cổ tức tiền mặt theo năm tài chính: 2024: 1.500 đ/cp · 2023: 1.500 đ/cp · 2022: 2.700 đ/cp · 2021: 1.500 đ/cp.

Nội dungKhông hưởng quyềnThanh toán
Cổ tức bằng cổ phiếu, trả cổ tức năm 2025, tỷ lệ 100:1012/06/2026
Cổ phiếu thưởng, tỷ lệ 100:5023/06/2025
Trả cổ tức đợt 2/2024 (1000 đ/cp)23/06/202515/07/2025
Trả cổ tức đợt 1/2024 (500 đ/cp)27/12/202420/01/2025
Trả cổ tức đợt 2/2023 (1000 đ/cp)27/09/202418/10/2024
Trả cổ tức đợt 1/2023 (500 đ/cp)31/01/202428/02/2024
Trả cổ tức đợt 2/2022 (700 đ/cp)25/08/202315/09/2023
Trả cổ tức đợt 1/2022 (1000 đ/cp)18/01/202314/02/2023
Trả cổ tức đợt 1/2022 (1000 đ/cp)18/01/202314/02/2023
Trả cổ tức đợt 2/2021 (500 đ/cp)12/08/202231/08/2022

Ngày giao dịch không hưởng quyền: mua từ ngày này trở đi thì không được nhận đợt cổ tức đó. Nguồn: lịch sự kiện quyền công bố trên sàn, cập nhật mỗi lần trang được làm mới.

Báo cáo tài chính PAC: 4 quý gần nhất

Q3/2025Q4/2025Q1/2026Q2/2026
Doanh thu9099098791 007
Lợi nhuận sau thuế16332226

Đơn vị: tỷ đồng.

Hỏi nhanh

Cổ phiếu PAC hôm nay giá bao nhiêu?

Phiên gần nhất PAC đóng cửa ở 14.60 nghìn đồng (14 600 đồng), +0.34% so với tham chiếu. Số liệu trên trang này cập nhật ngày 17/10/2026.

PAC kiếm tiền từ đâu?

Tiền vào từ bán ắc quy khởi động cho ô tô, xe máy (thương hiệu Đồng Nai, Con Ó, PAC) qua ba kênh: thị trường thay thế trong nước (đại lý, tiệm sửa xe) khoảng 70% sản lượng, xuất khẩu khoảng 20%, lắp ráp mới (OEM) khoảng 10% (Tạp chí Công Thương 16/7/2025). Năm 2025 doanh thu 3.587 tỷ (+12%), xuất khẩu 905 tỷ (+27,4%), lãi sau thuế khoảng 118 tỷ (-8,5%) (Nhà Đầu Tư 26/3/2026).

Điều gì quyết định triển vọng của PAC?

Theo nghiên cứu của Uptrend.vn, có 2 điểm quyết định: Giá chì và tỷ giá; Xuất khẩu và khách xe điện.

Vốn hoá và P/E của PAC là bao nhiêu?

Vốn hoá thị trường của PAC khoảng 1 119 tỷ đồng, P/E 11.50 và P/B 1.06.

PAC là cổ phiếu của công ty nào?

PAC là mã cổ phiếu của Công ty Cổ phần Pin Ắc quy miền Nam, niêm yết trên sàn HOSE, ngành Sản xuất pin, ắc quy.

Nguồn

  1. Người Quan Sát – Nhà cung cấp ắc quy cho VinFast, THACO báo lãi giảm 34% (28/7/2026)
  2. Nhà Đầu Tư – Ngược dòng thị trường, Pinaco có gì hấp dẫn? (26/3/2026)
  3. Tạp chí Công Thương – PAC cung cấp độc quyền ắc quy cho VinFast (16/7/2025)
  4. VietnamFinance – PINACO báo lãi vượt kế hoạch, cổ phiếu PAC tăng kịch trần (16/7/2025)
  5. Mekong ASEAN – Đà tăng phi mã của cổ phiếu doanh nghiệp sản xuất pin, ắc quy (19/12/2024)
  6. VnBusiness – Lãi tăng đều nhưng dòng tiền của Pinaco vẫn âm kỷ lục (18/7/2022)
  7. PINACO – Báo cáo thường niên 2024 (đăng trên BSC)
  8. Simplize – Cổ phiếu PAC
  9. Simplize – Lịch sử giá PAC
  10. Vietstock – PAC CTCP Pin Ắc quy Miền Nam

Biểu đồ, tín hiệu và Radar của PAC cập nhật trong phiên.

Mở biểu đồ PAC trên Uptrend